![ภาพอาจารย์ ดร.พิชญ์นิตา สองสนู (ซ้าย) มอบหนังสือ โดยมีนายมาโนช ผาทำ (ขวา) บรรณารักษ์ หน่วยพัฒนาทรัพยากร เป็นผู้รับมอบ ภาพอาจารย์ ดร.พิชญ์นิตา สองสนู (ซ้าย) มอบหนังสือ โดยมีนายมาโนช ผาทำ (ขวา) บรรณารักษ์ หน่วยพัฒนาทรัพยากร เป็นผู้รับมอบ](https://www.lib.ru.ac.th/donation/wp-content/uploads/2024/01/2567-01-16_bookdonation-news-01.jpg)
เมื่อวันที่ 16 มกราคม 2567 หน่วยพัฒนาทรัพยากรสารสนเทศ ฝ่ายจัดการทรัพยากรสารสนเทศสำนักหอสมุดกลาง มหาวิทยาลัยรามคำแหง ได้รับมอบหนังสือ “การจัดโปรแกรม พลศึกษาในโรงเรียน” จำนวน 2 เล่ม จากอาจารย์ ดร.พิชญ์นิตา สองสนู อาจารย์ประจำกลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ปทุมวัน
![ภาพปกหนังสือ เรื่อง การจัดโปรแกรมพลศึกษาในโรงเรียน ภาพปกหนังสือ เรื่อง การจัดโปรแกรมพลศึกษาในโรงเรียน](https://www.lib.ru.ac.th/donation/wp-content/uploads/2024/01/2567-01-16_bookdonation-news-02.jpg)
เพื่อประโยชน์ต่อการศึกษาค้นคว้า วิจัย ของคณาจารย์ นักศึกษาและผู้สนใจทั่วไป ในการนี้ มีนายมาโนช ผาทำ บรรณารักษ์ หน่วยพัฒนาทรัพยากรสารสนเทศ เป็นผู้รับมอบ
![ภาพบางส่วนจากหนังสือ เรื่อง การจัดโปรแกรมพลศึกษาในโรงเรียน ภาพบางส่วนจากหนังสือ เรื่อง การจัดโปรแกรมพลศึกษาในโรงเรียน](https://www.lib.ru.ac.th/donation/wp-content/uploads/2024/01/2567-01-16_bookdonation-news-03.jpg)
ข้อมูลและภาพโดย : ศิณี พงศ์วุฒิศักดิ์ หน่วยพัฒนาทรัพยากรสารสนเทศ ฝ่ายจัดการทรัพยากรสารสนเทศ