ขอรบกวนอีกครั้้งค่ะ

เริ่มโดย PARN, สิงหาคม 31, 2008, 06:21:49 PM

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

สวัดดีค่ะ

หนูอยากทราบข้อมูลของสำนักหอสมุดกลาง มหาวิทยาลัยรามคำแหงเพื่อนำไปใช้ประกอบในการทำรายงานในส่วนอื่นค่ะ

คือหนูอยากทราบว่า

1. การบริหารงานของทางสำนักหอสมุดกลางใช้การบริหารแบบ ISO 9001:2000 ใช่ไหมคะ

2. วิทยาเขตสาขาอื่นที่มีห้องสมุดประจำสาขามีทั้งหมด 7 วิทยาเขตใช่ไหมคะ

3. ทางสำนักหอสมุดกลาง มหาวิทยาลัยรามคำแหงมีคำขวัญประจำห้องสมุดไหมคะ.

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

1. การบริหารงานของทางสำนักหอสมุดกลางใช้การบริหารแบบ ISO 9001:2000 ใช่ไหมคะ
ตอบ   ใช่ ค่ะ สามารถศึกษา การบริการงานระบบคุณภาพ ISO 9001: 2000 ของสำนักหอสมุดกลางมหาวิทยาลัยราคำแหง ได้ที่ http://www.lib.ru.ac.th/
เลือกที่ ISO 9001: 2000 อยู่ขวามือ
2. วิทยาเขตสาขาอื่นที่มีห้องสมุดประจำสาขามีทั้งหมด 7 วิทยาเขตใช่ไหมคะ
ตอบ   มหาวิทยาลัยรามคำแหง มีห้องสมุดวิทยาเขต ตาม พ.ร.บ. 1 แห่ง และห้องสมุดสาขา 23 แห่ง
มหาวิทยาลัยรามคำแหง ปัจจุบัน มีห้องสมุดวิทยาเขตที่ถูกต้องตาม พ.ร.บ. คือ ฝ่ายห้องสมุดวิทยาเขตฯ บางนา และกำลังดำเนินการจัดตั้งอีก 1 แห่ง ที่จังหวัดสุโขทัย
ส่วน ห้องสมุดสาขา มีทั้งหมด 23 แห่ง คือ ห้องสมุดสาขา จังหวัด กาญจนบุรี, ขอนแก่น, ชัยภูมิ, เชียงราย, เชียงใหม่, ตรัง, นครพนม, นครราชสีมา, นครศรีธรรมราช, บุรีรัมย์, ปราจีนบุรี, เพรชบูรณ์, แพร่, ลพบุรี, ศรีเกษ, สกลนคร, สงขลา, สุโขทัย, สุรินทร์, หนองบัวลำภู, อำนาจเจริญ, อุดรธานี, อุทัยธานี
ห้องสมุดสาขา เชียงใหม่, สกลนคร, สงขลา. ทั้ง 3แห่งนี้ยังไม่มีสำนักงานเป็นส่วนตัว
3. ทางสำนักหอสมุดกลาง มหาวิทยาลัยรามคำแหงมีคำขวัญประจำห้องสมุดไหมคะ.
ตอบ  คำขวัญประจำสำนักหอสมุดกลาง มหาวิทยาลัยรามคำแหง คือ
       ระบบมีมาตรฐานบริการมีคุณภาพ