การจองหนังสือในห้องสมุด

เริ่มโดย kapolo, เมษายน 03, 2010, 03:31:02 PM

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ดิฉันเป็นนักศึกษาปริญญาโท ต้องการจองหนังสือในห้องสมุด ที่มีคนยืมอยู่ จะสามารถจองหนังสือเพื่อยืมต่อได้หรือไม่ ถ้าจองได้มีขั้นตอนการจองยังไงบ้างค่ะ แล้วสามารถจองผ่านทาง เว็บไซต์เองได้หรือไม่  ขอบคุณค่ะ

สวัสดีค่ะ         
          การจองหนังสือในห้องสมุดไม่สามารถจองผ่านเว็บไซต์ได้ ต้องไปทำการจองหนังสือที่เคาน์เตอร์บริการ ยืม-คืน ด้วยตนเองหรือฝากผู้อื่นมาจองที่ห้องสมุด โดยจดชื่อหนังสือ เลขหมู่หนังสือพร้อมบัตรประจำตัวนักศึกษา มาติดต่อกับเจ้าหน้าที่ เจ้าหน้าที่จะทำการจองให้ และนัดให้มารับหลังจากวันที่กำหนดส่งคืนของหนังสือเล่มที่จองไว้ และจะเก็บหนังสือไว้ให้ 1 สัปดาห์