ผมสั่งหนังสือไปทาง "แนะนำหนังสือ" แต่ยังไม่มีความคืบหน้า

เริ่มโดย Tanapong Chitsanga, มกราคม 25, 2018, 12:39:40 AM

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ผมได้สั่งหนังสือไปทางwebsiteของห้องสมุด "แนะนำหนังสือ" จำนวนหนึ่งเล่ม South Asia in World History (New Oxford World History) ปีที่พิมพ์ 2017 เพื่อใช้ประกอบการบรรยายวิชาประวัติศาสตร์เอเชียใต้ คณะมนุษยศาสตร์ ม.รามคำแหง ผมแนะนำไปเมื่อต้นปี 2560 แต่บัดนี้ก็ยังไม่มีความคืบหน้าอะไร ยกเว้นเมื่อเดือนตุลาคม มีอีเมลล์จากหอสมุดมาถามผมเพื่อยืนยันการสั่งซื้อหนังสือเล่มดังกล่าวเข้าหอสมุด ผมได้ตอบยืนยันไป

สารภาพตรงๆว่าผมรู้สึกผิดหวังว่าหนังสือที่เพิ่งออกใหม่ขนาดนี้ ไม่น่าจะดำเนินการจัดซื้อเป็นเวลาเกิน 10 เดือน และจนบัดนี้ก็ยังไม่มีความคืบหน้าอะไรเลย หรือถ้าหอสมุดจะไม่จัดซื้อให้ก็น่าจะแจ้งให้ผมทราบตรงๆ ครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูง
ธนพงศ์ จิตต์สง่า, ภาควิชาประวัติศาสตร์ ม.รามคำแหง

เรียน คุณธนพงศ์

่ก่อนอื่นต้องขออภัยในความไม่สะดวกที่เกิดขึ้น ทางสำนักหอสมุดกลางได้รับคำขอสั่งซื้อหนังสือ และดำเนินการสั่งซื้อหนังสือเรื่อง South Asia in World History (New Oxford World History) ตามที่ท่านได้ยืนยันการสั่งซื้อกับทางห้องสมุดเรียบร้อยแล้ว และหนังสือพึ่งจัดส่งถึงสำนักหอสมุด ขณะนี้อยู่ระหว่างดำเนินการเตรียมตัวเล่มเพื่อออกให้บริการ เมื่อดำเนินการเรียบร้อยแล้วทางหอสมุดจะแจ้งไปยังอาจารย์อีกครั้งหนึ่งค่ะ

ทั้งนี้รบกวนขอ อีเมล์ และ เบอร์โทรศัพท์ เพื่อช่วยประสานงานติดต่อกลับอาจารย์ด้วยค่ะ

ผมขอขอบคุณที่ทางหอสมุดรามคำแหงที่ตามเรื่องให้ครับ ส่วนอีเมลล์กับเบอร์โทรผมส่งไปทางMailแล้วครับ
ธนพงศ์ จิตต์สง่า