สอบถามทีคะ

เริ่มโดย medico6601, กันยายน 27, 2017, 07:36:48 PM

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

สวัสดีค่ะ

ตั้งกระทู้นี้มาถามหน่อยค่ะว่าเรียนรามดีไหม คือตอนนี้เรียนอยู่ปี1 มหาลัยชื่อดังแห่งหนึ่ง เทอมแรกคิดว่า เกรดออกมาไม่ค่อยน่าพอใจ จะลองดูเทอม2 ก่อนว่าดีขึ้นไหม
ถ้าไม่ตัดสินใจจะเรียนรามค่ะ อยากเรียนด้านการบริหาร การตลาด พวกนี้อ่ะค่ะ แล้วถ้าจะเรียนจริงๆ การเรียนรามมันมีกี่รูปแบบคะ คือถามเพื่อนๆแต่ละคนก็ให้คำตอบไม่เหมือนกัน งงมาก อยากจะมาถามผู้รู้และช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะคะ

การเรียนการสอนของรามคำแหงจะมีลักษณะแบบตลาดวิชาค่ะ คือ มีการเรียนการสอนในชั้นเรียน และบันทึกคำบรรยายย้อนหลัง หรือ
นักศึกษาสามารถซื้อตำราไปอ่าน-ศึกษาด้วยตนเองแล้วมาสอบก็สามารถทำได้เช่นกันค่ะ
หากสนใจสามารถดูรายละเอียดเกี่ยวกับหลักสูตรและการรับสมัครได้ที่ www.ru.ac.th