ขอรหัสผ่าน เข้า www.iqnewsclip.com ครับ

เริ่มโดย thongchai_law, สิงหาคม 16, 2017, 11:27:34 AM

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

สวัสดีครับทีมบรรณารักษ์

ผมอยากขอความกรุณา username and password เพื่อสืบค้นฐานข้อมูลข่าวที่ฐานข้อมูลกฤตภาคออนไลน์ iqnwesclip
สำหรับค้นคว้างานวิจัยด้วครับ โปรดส่งที่ thongchai_law@hotmail.com

ด้วยความเคารพ ขอบคุณครับ

เรียน คุณthongchai_law

สำหรับการใช้งานฐานข้อมูลนักศึกษาจะต้องเชื่อมต่อกับเครือข่ายอินเตอร์เน็ตของมหาวิทยาลัยก่อนเริ่มใช้งาน เมื่อเชื่อมต่อแล้วสามารถใช้งานฐานข้อมูลได้โดยไม่ต้องใช้ username และ password ค่ะ

*หากนักศึกษาต้องการใช้งานฐานข้อมูลจากภายนอกมหาวิทยาลัย นักศึกษาต้องตั้งค่า Proxy ที่เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อนเชื่อมต่อเครือข่ายอินเตอร์เน็ต
สามารถดูวิธีการตั้งค่า Proxy ได้ที่: http://www.lib.ru.ac.th/services/lib_proxy.php

สรุปขั้นตอนการใช้งานฐานข้อมูล
1. ตั้งค่า Proxy หากใช้งานจากภายนอก
2. เชื่อมต่อกับเครือข่ายอินเตอร์เน็ตของมหาวิทยาลัย
3. เข้าเว็บไซต์ห้องสมุด >> www.lib.ru.ac.th
4. เลือกประเภทฐานข้อมูลที่ต้องการ >> e-journals / e-theses / e-news
5. เลือกฐานข้อมูล เช่น IQNewsClip, Emerald Management เป็นต้น

หากมีข้อสงสัยสามารถสอบถามเพิ่มเติมได้เลยค่ะ