อยากทราบว่า ที่นี่มีวารสาชื่อ Language v.57 No.1 March,1984,มั้ยค่ะ

เริ่มโดย piyawadee, มีนาคม 10, 2008, 10:35:05 AM

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

สวัสดีค่ะ
ดิฉันอยากทราบว่ามที่หอสมุดกลางที่นี่ มีวารสารต่างประเทศที่ชื่อ Language. v.57 no.1March 1981หรือไม่ค่ะ
อยากทราบด่วนที่สุด เพราะจะนำไปศึกษาเพื่อประกอบงานวิจัยคะ

ช่วยตอบด้วยนะค่ะ
ปิยวดี

ป.ล. เคยสืบค้นจากห้องสมุดที่อื่นแล้ว ทราบว่ามีอยู่ที่นี่ แต่ปัจจุบันไม่แน่ใจ  รบกวนด้วยนะคะ :)

ได้สืบค้นจากฐานข้อมูล Journal Link  ชื่อวารสาร Language นี้ไม่พบ ไม่ทราบว่าชื่อวารสารที่ให้ไปเป็นชื่อเต็มๆของวารหรือไม่ ในฐานข้อมูล Journal Link ชื่อวารสาร Language นี้มีแต่ไปดูที่ตัวเล่ม จะปรากฏเป็นชื่อเต็มว่า LANGUAGE  JOURNAL OF THE LINGUISTIC SOCIETY OF AMERICA  V.57 No 1วารสารเล่มนี้ เป็น March 81 ค่ะ แนะนำให้คุณสืบค้นในฐานข้อมูล Journal Link ด้วยตนเอง ใส่ชื่อวารสารชื่อเต็ม  หากคุณสืบค้นที่ภายนอกห้องสมุดคุณต้องสมัคร Proxy Serverก่อน เพื่อให้ได้ IP ของมหาวิทยาลัยรามคำแหง และให้คลิกอ่าน ตรงที่ อ่านรายละเอียดที่นี้ ที่หน้าต่างที่คุณสมัคร Proxy Server จะมีตัวอักษรเป็นสีน้ำเงิน อยู่ตรงกลางบรรทัด ที่ 4 และทำตามขั้นตอนที่แจ้งไว้ เพื่อให้เป็นไปตามข้อตกลงการเข้าใช้ฐานข้อมูลที่ห้องสมุดมีบริการ

http://library.lib.ru.ac.th/search*tha/tLanguage++/tlanguage/1%2C202%2C248%2CB/frameset&FF=tlanguage&1%2C1%2C

ใช่เล่มนี้หรือเปล่าคะ มีตัวเล่ม volume 57 เป็น March 1981
ติดต่อดูตัวเล่มได้ที่ส่วนบริการวารสารต่างประเทศ ณ อาคาร 2 ชั้น 1
หมายเลขอ้างอิงวารสารภาษาต่างประเทศ 444

ขอบคุณมากค่ะ ที่ช่วยเหลือในการค้นคว้า
วารสารเล่มที่หาอยู่ ชื่อ Language ค่ะ
ตอนนี้อยู่ในช่วงรอการอนุมัติ ขอ setting Proxy อยู่
ค่ะ
:) :) :) :) :) :)