ขอคำแนะนำอีกครั้ง

เริ่มโดย t_club, กุมภาพันธ์ 01, 2008, 10:25:29 PM

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

เรื่องภาพปกหนังสือที่จะนำมาอ้างอิง ในการศึกษาอิสระ ท่านอาจารย์บอกว่าให้เอาหน้าปกหนังสือไปถ่ายเอกสารมาแนบด้วย ผมจนปัญญาจริง ๆ ไม่ทราบว่าจะไปหาที่ไหนเพราะข้อมูลผมหาจากอินเตอร์เน็ท แต่มีชื่อหนังสือ ชื่อผู้แต่ง อ่ะคับแต่ที่อาจารย์ต้องการคือภาพปกหนังสืออ่ะคับ ช่วยผมที เพราะจะต้องส่งวันที่ 23 ก.พ. 51 นี้แล้ว ขอบคุณคับ

สวัสดีครับ คุณ t_club

คุณลองแจ้งชื่อหนังสือ, ชื่อผู้แต่ง, ISBN หรือว่าข้อมูลของหนังสือเล่มนั้นมาหน่อยครับ เดี๋ยวผมจะช่วยหาดูอีกแรง 
วันที่ 9-15 ก.พ.51 นี้ ห้องสมุดปิดด้วย ต้องรีบหน่อยนะครับ

หนังสือที่อ้างถึงในweb site หากไม่สามารถหาได้ คุณก็อ้างอิงเป็นเอกสารอิเล็กทรอนิกส์ และPrint หน้า web site ที่ค้นพบให้อาจารย์ท่านดู ว่าแหล่งข้อมูลมาจากweb site นี้ และลงรายการบรรณานุกรม เป็นเอกสารอิเล็กทรอนิกส์ ตามรูปแบบ ใน คู่มือการจัดทำดุษฎีนิพนธ์ วิทยานิพนธ์ สารนิพนธ์ และการศึกษาอิสระ  (LB2369 ม192141 ) หน้า 94

มีอีกวิธีก็ต้องไปเอาตัวเล่มที่ห้องสมุดของมหาวิทยาลัยอื่นที่หาเจอในฐานข้อมูลสหบรรณานุกรมจากวิธีที่เคยแนะนำไปแล้ว