ประชาชนทั่วไปสามารถสมัครสมาชิกได้หรือไม่

เริ่มโดย pubg1, กุมภาพันธ์ 19, 2018, 11:05:44 PM

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

สวัสดีค่ะ

อยากทราบว่าประชาชนทั่วไปที่อยู่ต่างจังหวัด

สามารถสมัครสมาชิกเพื่อยืมหนังสือในห้องสมุดได้หรือไม่ค่ะ

ถ้าสมัครได้ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ

ต้องการที่จะยืมหนังสือเพื่อต้องการทำวิทยานิพนธ์

จาก พร นักศึกษาปริญญาโท มหาวิทยาลัยอุบลราชธานีคะ

ช่วยตอบให้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

สำนักหอสมุดกลางมหาวิทยาลัยรามคำแหง สงวนสิทธิ์การสมัครสมาชิกห้องสมุดเฉพาะนักศึกษามหาวิทยาลัยรามคำแหงเท่านั้นค่ะ
อย่างไรก็ตามบุคคลทั่วไปสามารถเข้าใช้บริการอ่านหนังสือทั่วไปในห้องสมุดได้โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย แต่จะไม่สามารถยืมหนังสือได้ค่ะ

* ยกเว้นการใช้งานสิ่งพิมพ์ประเภทหนังสืออ้างอิงและสิ่งพิมพ์ลักษณะพิเศษ ห้องสืบค้นและสื่อมัลติมีเดีย (อาคาร 3) ผู้ใช้บริการที่ไม่ได้เป็นสมาชิกห้องสมุดต้องเสียค่าใช้บริการ 20 บาท/วัน